"काँग्रेसचा शहजादा मतांसाठी राजे-महाराजांना शिव्या देतो"

पंतप्रधान नरेंद्र मोदींचा राहुल गांधींवर घणाघात

    28-Apr-2024
Total Views | 107
 modi
 
बंगळुरू : राहुल गांधींनी राजे-महाराजांवर केलेल्या वादग्रस्त वक्तव्यावरून पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी त्यांच्यावर हल्लाबोल केला आहे. राहुल गांधींचे नाव न घेता पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, काँग्रेसचे शहजादे देशातील राजे आणि महाराजांचा अपमान करतात. केरळमधील वायनाड मतदारसंघातून विजय मिळवण्यासाठी काँग्रेसने बंदी घातलेल्या इस्लामिक संघटना पीएफआयची मदत घेतल्याचा आरोपही त्यांनी केला.
 
कर्नाटकातील बेळगाव येथील जाहीर सभेला संबोधित करताना ते म्हणाले, “काँग्रेसच्या शहजाद्याला आपल्या राजे-महाराजांचे योगदान आठवत नाही. मतपेढीच्या राजकारणासाठी ते राजे-महाराजांच्या विरोधात बोलण्याचे धाडस करतात आणि नवाब, बादशाह, सुलतान यांच्याविरुद्ध एक शब्दही बोलण्याची ताकद त्यांच्यात नाही."
 
 
मुघल आक्रांताचा उल्लेख करत पंतप्रधान म्हणाले, “आमची शेकडो मंदिरे पाडणाऱ्या औरंगजेबाचे अत्याचार काँग्रेसला आठवत नाहीत. औरंगजेबाचा गौरव करणाऱ्या पक्षांशी काँग्रेस आनंदाने युती करते. ज्यांनी आमची देवस्थाने उध्वस्त केली, लुटले आणि गायी मारल्या त्यांना ते विसरले आहेत."
 
राहुल गांधी यांनी लोकसभा निवडणुकीच्या प्रचारादरम्यान देशातील राजे आणि महाराजांवर आक्षेपार्ह टिप्पणी केली होती. ते म्हणाले होते, राजे-महाराजांचे राज्य होते. त्याला जे वाटेल ते तो करायचा. जर कोणाची जमीन हवी असेल तर ते काढून घेतात. त्याचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. आता त्यांच्या वक्तव्यावर पंतप्रधान मोदींनी हल्लाबोल केला आहे.
 
 
रामेश्वर स्फोटाचा संदर्भ देत पंतप्रधान म्हणाले, “जेव्हा बेंगळुरूमधील एका कॅफेमध्ये बॉम्बस्फोट झाला तेव्हा काँग्रेसने ते गांभीर्याने घेतले नाही. एवढेच नाही तर काँग्रेसने पीएफआयकडे मते मागितली आहेय जी दहशतवादाला आश्रय देणारी देशविरोधी संघटना आहे, ज्यावर मोदी सरकारने बंदी घातली आहे. "काँग्रेस वायनाडमध्ये फक्त एक जागा जिंकण्यासाठी अशा पीएफआय दहशतवादी संघटनेचा बचाव करण्यात व्यस्त आहे."
 
पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, काँग्रेस सरकार तुष्टीकरणाला प्राधान्य देते. त्यांच्यासाठी नेहासारख्या मुलींच्या जीवाची किंमत नाही. त्यांना फक्त त्यांच्या मतपेढीची चिंता आहे. कर्नाटक काँग्रेसचे नगरसेवक निरंजन हिरेमठ यांची मुलगी नेहा हिची फयाजने जाहीरपणे हत्या केली होती. तेव्हा हिरेमठ यांनी याला लव्ह जिहाद म्हटले होते, पण काँग्रेसने हे आरोप फेटाळून लावले.
 
पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, भारत जेव्हा पुढे जातो. जेव्हा भारत मजबूत होतो तेव्हा प्रत्येक भारतीय आनंदी असतो, पण काँग्रेस राष्ट्रहितापासून एवढी दूर गेली आहे. कुटुंबाच्या हितसंबंधांमध्ये ती इतकी गुरफटली आहे की, त्यांना भारताने मिळवलेले यश आवडत नाही. ईव्हीएमवर प्रश्न उपस्थित करून काँग्रेसने लोकशाहीवर प्रश्न उपस्थित केले आहेत.
 
 
अग्रलेख
जरुर वाचा

Email

admin@mahamtb.com

Phone

+91 22 2416 3121