ईडीकडून पीएफआयच्या ५ दहशतवाद्यांना अटक!

    23-Dec-2023
Total Views |
ED arrested 5 terrorists of PFI

नवी दिल्ली : ईडी (अंमलबजावणी संचालनालय) ने बंदी घातलेल्या इस्लामिक संघटना PFI (पॉप्युलर फ्रंट ऑफ इंडिया) च्या ५ दहशतवाद्यांना अटक करण्यात आली आहे. या सर्वांना संघटनेत वेगवेगळ्या पदांवर बसवण्यात आले. हवालाच्या माध्यमातून परदेशातून मिळालेला कोट्यवधी रुपयांचा निधी देशविरोधी कारवायांमध्ये वापरण्याची जबाबदारी त्यांच्यावर देण्यात आली होती. डिसेंबर २०२० मध्ये पीएफआयच्या अनेक ठिकाणांवर छापेमारी करताना सापडलेल्या तपशीलांच्या आधारे त्याची चौकशी करण्यात येत होती. हे सर्व आरोपी पीएफआयच्या बँक खात्यांवर सह्या करायचे.

अटक करण्यात आलेल्यांमध्ये संघटनेच्या संस्थापकांपैकी एक एएस इस्माईल, पीएफआयच्या कर्नाटक युनिटचे अध्यक्ष मोहम्मद शकिफ,२०२० पर्यंत राष्ट्रीय सचिव असलेले अनीस अहमद, त्यावेळी संघटनेचे राष्ट्रीय सचिव असलेले अफसर पाशा यांचा समावेश आहे. बंदी आणि संघटनेचे विद्यमान राष्ट्रीय उपाध्यक्ष ईएम अब्दुल रहमान यांचा समावेश आहे. अब्दुल रहमान ७०-८० च्या दशकात सिमीशी संबंधित होते. पीएफआयच्या 'राष्ट्रीय कार्यकारी परिषदे'चे ते उपाध्यक्ष होते. त्यांनी तुर्की आणि आफ्रिकन देशांना अनेक वेळा भेट दिली.

अनीस अहमद यांच्याकडे संस्थेसाठी निधी संकलनाची जबाबदारी देण्यात आली होती. त्यांना राष्ट्रीय सचिव आणि प्रवक्ते बनवण्यात आले. अधिकारी पाशा हे तेलंगणा आणि आंध्र प्रदेशात संघटनेचे झोन अध्यक्ष होते. ते कर्नाटक युनिटचे सचिवही होते. २००९ मध्ये म्हैसूर दंगलीच्या कटातही त्याचा सहभाग होता आणि त्यानंतर ‘जेल भरो मोहिमे’मध्येही त्याला तुरुंगवास भोगावा लागला होता. तर इस्माईल हे नॉर्थ जॉनमधील संघटनेचे अध्यक्ष आहेत. कर्नाटकात सक्रिय असलेले शफीक राष्ट्रीय कार्यकारी परिषदेचे सदस्यही होते.

हे सर्वजण वेगवेगळ्या बँकांमध्ये पीएफआयच्या संबधीत कार्यांच्या आर्थिक गोष्टींसाठी स्वाक्षरी करायचे. उदाहरणार्थ, शफीक हे फ्रेझर टाउन, बेंगळुरू येथील कॉर्पोरेशन बँकेत आहेत, इस्माईल हे चेन्नईच्या मैलापूर आरएच रोड येथील पंजाब नॅशनल बँकेत आहेत, पाशा फ्रेझर टाउन, बंगळुरू येथील कॉर्पोरेशन बँकेत आहेत आणि रेहमान पीएफआयच्या कालका जी, दिल्ली आणि सिंडिकेट बँकेत आहेत. कोझिकोडे. स्वाक्षरी करणारे प्राधिकरण होते. हे उघड झाले आहे की अरब देशांमध्ये पीएफआयचे हजारो सक्रिय सदस्य होते, ज्यांच्या माध्यमातून निधी उभारला जात होता.