लंडनहून दिल्लीला आलेले ५ प्रवाशी कोरोना पॉझिटिव्ह

    22-Dec-2020
Total Views |

london_1  H x W


नवी दिल्ली :
लंडनमधील कोरोनाव्हायरसचा नवीन विषाणू जगभरासाठी दहशत ठरत आहे . काल रात्री विमानाने दिल्लीला परतलेल्या २६६ पैकी पाच जणांचा कोरोना अहवाल सकारात्मक आला. त्याचे नमुने राष्ट्रीय रोग नियंत्रण केंद्राकडे (एनसीडीसी) पाठविण्यात आले आहेत. सर्व प्रवासी आणि पायलट यांना क्वारंटाईन करण्यात आले आहे. इंग्लंडमध्येच कोरोनाचा घातक विषाणू सापडला आहे. त्या पार्श्वभूमीवर ही बातमी भारताची चिंता वाढवणारी आहे.


मुंबईतही प्रवाश्यांना क्वारंटाईन केला जात आहे.

दरम्यान, लंडनहून मुंबईला परत आलेल्या दोन उड्डाण प्रवाशांनाही विमानतळावरून थेट हॉटेलमध्ये नेण्यात आले. ते त्यांना विलगीकरण कक्षात ठेवण्यात आले आहे. तथापि, काही प्रवाश्यांनी याबद्दल नाराजी व्यक्त केली आणि सांगितले की यापूर्वी त्यांना याबद्दल कोणतीही माहिती नाही. लंडनमध्ये नुकताच कोरोनाचा एक नवीन विषाणू सापडला आहे. जो आधीच्या विषाणूपेक्षा ७०% अधिक वेगाने पसरतो. महाराष्ट्रात खबरदारी, नाईट कर्फ्यू लागू


ब्रिटनमध्ये कोरोना विषाणूचा नवा प्रकार आढळून आल्याच्या पार्श्वभूमीवर सोमवारी (२१ डिसेंबर) मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी खबरदारीच्या उपाययोजनांसाठी बैठक घेतली. राज्यात आज २२ डिसेंबर २०२० पासून महानगरपालिका क्षेत्रात रात्री ११ ते पहाटे सहा पर्यंत संचारबंदी लागू करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. ही संचारबंदी ५ जानेवारीपर्यंत लागू राहील. त्याचबरोबर संपूर्ण युरोप आणि मध्य-पूर्व देशांतून येणाऱ्या सर्व प्रवाशांना ते विमानतळावर उतरल्यापासून १४ दिवस संस्थात्मक क्वारंटाईन करण्याचा तसेच अन्य देशांमधून येणाऱ्या प्रवाशांना होम क्वारंटाईन करण्याचा निर्णय घेण्यात आला. कोरोनाच्या या नव्या विषाणूमुळे राज्यात अधिकची खबरदारी घेण्यात येत असून पुढील १५ दिवस अधिक सतर्क रहावे लागेल, असे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी यावेळी सांगितले.

आज रात्री ११:५९ वाजेपर्यंत दुसरे उड्डाण ब्रिटनहून येईल.

ब्रिटनमध्ये कोरोनाचा नवीन विषाणू मिळाल्यानंतर महाराष्ट्र सरकारने मध्य पूर्व आणि युरोपमधील सर्व प्रवाशांना १४ दिवस संस्थात्मक विलगीकरण कक्षात ठेवण्याचे आदेश दिले आहेत. २२ डिसेंबर रोजी रात्री ११:५९ वाजेपर्यंत ब्रिटनमधून प्रवासी भारतात येऊ शकतील. यानंतर ३१ डिसेंबरपर्यंत तेथून येणाऱ्या व जाणाऱ्या उड्डाणांवर तात्पुरती बंदी आहे.