महाराष्ट्र लोकसभा निवडणूक- २०१९ अंतिम निकाल
महा एमटीबी   23-May-2019




मुंबई : लोकसभा मतदारसंघाचे अंतिम निकाल आज जाहीर झाले. देशात भाजप सरकारने पुन्हा एकदा मुसंडी मारली असून महाराष्ट्रातही युतीने ४८ पैकी ४१ जागा जिंकल्या आहेत. पाहा महाराष्ट्रातील कोणत्या मतदारसंघात कोणता उमेदवार विजयी झाला.

 

१) अहमदनगर - डॉ. सुजय विखे ( भाजप)

 

२) अकोला - संजय धोत्रे (भाजप)

 

३) अमरावती - नवनीत राणा (अपक्ष)

 

४) औरंगाबाद - जलील सैय्यद (वंचित बहुजन आघाडी)

 

५) बारामती - सुप्रिया सुळे (राष्ट्रवादी काँग्रेस)

 

६) बीड - डॉ. प्रीतम मुंढे (भाजप)

 

७) भंडारा-गोंदिया - सुनील मेंढे (भाजप)

 

८) भिवंडी - कपिल पाटील (भाजप)

 

९) बुलढाणा - प्रतापराव जाधव (शिवसेना)

 

१०) चंद्रपूर - सुरेश धानोरकर (काँग्रेस)

 

११) धुळे - डॉ. सुभाष भामरे (भाजप)

 

१२) दिंडोरी - डॉ. भारती पवार

 

१३) गडचिरोली-चिमूर - अशोक नेते (भाजप)

 

१४) हातकंगणे - धैर्यशील माने (शिवसेना)

 

१५) हिंगोली - हेमंत पाटील (शिवसेना)

 

१६) जळगाव - उमेश पाटील (भाजप)

 

१७) जालना - रावसाहेब दानवे (भाजप)

 

१८) कल्याण - डॉ. श्रीकांत शिंदे (शिवसेना)

 

१९) कोल्हापूर - संजय महाडिक (शिवसेना)

 

२०) लातूर - सुधाकर शृंगारे (भाजप)

 

२१) माढा - रणजीतसिंह निंबाळकर (भाजप)

 

२२) मावळ - श्रीरंग बारणे (शिवसेना)

 

२३) मुंबई साऊथ - अरविंद सावंत (शिवसेना)

 

२४) मुंबई नॉर्थ - गोपाल शेट्टी (भाजप)

 

२५) मुंबई नॉर्थ सेंट्रल - पूनम महाजन (भाजप)

 

२६) मुंबई नॉर्थ ईस्ट - मनोज कोटक (भाजप)

 

२७) मुंबई नॉर्थ वेस्ट - गजानन कीर्तिकर (शिवसेना)

 

२८) मुंबई साऊथ सेन्ट्रल - राहुल शेवाळे (शिवसेना)

 

२९) नागपूर - नितीन गडकरी (भाजप)

 

३०) नांदेड - प्रतापराव चिखलीकर (भाजप)

 

३१) नंदुरबार - डॉ. हीना गावीत (भाजप)

 

३२) नाशिक - हेमंत गोडसे (शिवसेना)

 

३३) उस्मानाबाद - ओमप्रकाश निंबाळकर (शिवसेना)

 

३४) पालघर - राजेंद्र गावित (शिवसेना)

 

३५) परभणी - संजय जाधव (शिवसेना)

 

३६) पुणे - गिरीष बापट (भाजप)

 

३७) रायगड - सुनील तटकरे (राष्ट्रवादी काँग्रेस)

 

३८) रामटेक - कृपाल तुमाणे (शिवसेना)

 

३९) रत्नागिरी - विनायक राऊत (भाजप)

 

४०) रावेर - रक्षा खडसे (भाजप)

 

४१) सांगली - संजय पाटील (भाजप)

 

४२) सातारा - श्रीमंत छत्रपती उदयनराजे (राष्ट्रवादी काँग्रेस)

 

४३) शिर्डी - सदाशिव लोखंडे (शिवसेना)

 

४४) शिरूर - डॉ. अमोल कोल्हे (राष्ट्रवादी काँग्रेस)

 

४५) सोलापूर - जय सिध्देश्वर शिवाचार्य महास्वामी (भाजप)

 

४६) ठाणे - राजन विचारे (शिवसेना)

 

४७) वर्धा - रामदास ताडस (भाजप)

 

४८) यवतमाळ - भावना गवळी (शिवसेना)

 

माहितीच्या महापुरात रोजच्या रोज नेमका मजकूर मिळविण्यासाठी लाईक करा... facebook.com/MahaMTB/ आणि फॉलो करा twitter.com/MTarunBharat